Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của các kỹ sư địa chất và dầu khí - Nơi hội tụ tài năng và tinh hoa của các kỹ sư địa chất và dầu khí - https://diachatdaukhi.forumvi.com

Share | 

Extensometer

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
TaCongThanhVinh
Binh nhất
Binh nhất
TaCongThanhVinh

Tổng điểm : 80
Điểm có được do khen (chê) : 21

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Extensometer   Extensometer Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 2:50 pm

Đo lún sâu
NguyenMinhThong
Chủ thớt
Chủ thớt
NguyenMinhThong

Tổng điểm : 129
Điểm có được do khen (chê) : 14

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Extensometer   Extensometer Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 10:30 pm

Vinh giới thiệu sơ về nguyên lý đi! Có gì tớ học mót tý!
Anh em ra trường mỗi thằng một hướng, có thằng chả được làm những cái có chữ "đất", đứa thì đụng được một hai cái, ... Cho nên có được những người như Vinh, Khánh, ... đã đụng nhiều rồi mà chia sẻ thì cứ như nhặt được vàng ấy chứ. Nên tớ nghĩ, các bạn hy sinh một chút (cứ coi như là đi phổ cập "địa kỹ thuật" đi) sẽ giúp cho nhiều anh em chưa có cơ hội tiếp xúc, âu cũng là một hành động đáng để tuyên dương đấy.
Tớ tặng trước cái Very Happy nhé!
https://diachatdaukhi.forumvi.com
TaCongThanhVinh
Binh nhất
Binh nhất
TaCongThanhVinh

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Extensometer   Extensometer Icon_minitimeThu Nov 24, 2011 11:37 am

Mai tớ post bài nhé, bữa nay lười đi làm quá nên ở nhà, để cái máy tính trên cty rồi.Hehhe
Cơ bản thế này: Nó dùng mấy spider móc vào đất ở các vị trí cần đo. Đất lún dẫn đến spider lún theo, và thế là đo thui.
Còn qui trình thi công và số liệu để mai em post sơ sơ. heheh
nguyenquangtri
Binh nhì
Binh nhì
nguyenquangtri

Tổng điểm : 8
Điểm có được do khen (chê) : 0

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Extensometer   Extensometer Icon_minitimeSat Nov 26, 2011 2:09 pm

Bác Vinh sẵn cho em xin vài cái gọi là tham khảo chứ mấy cái này chưa xài bao giờ nên chẳng biết mô tê gì cả
TaCongThanhVinh
Binh nhất
Binh nhất
TaCongThanhVinh

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Extensometer   Extensometer Icon_minitimeSat Nov 26, 2011 10:12 pm

Chà, lâu quá mới gặp Trí. Khỏe không? Dạo này làm ở đâu? Bác định xin cái gì??
nguyenquangtri
Binh nhì
Binh nhì
nguyenquangtri

Tổng điểm : 8

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Extensometer   Extensometer Icon_minitimeSun Nov 27, 2011 12:13 pm

Vẫn khoẻ, dạo này tớ về nhà chăn trâu với cày ruộng bác ạ. Xin thì cũng chẳng biết xin gì, vì chưa biết gì để xin...nên bác thấy có 1 phần nào riêng mà rõ thì gởi qua cho em đọc nhá Twisted Evil
trongkien
Binh nhì
Binh nhì

Tổng điểm : 4

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Extensometer   Extensometer Icon_minitimeSat Dec 08, 2012 12:55 pm

Em thấy kiến thức anh rất rộng, anh có thể giúp em điều này không (em gửi tin này lâu rồi mà không thấy ai trả lời giúp cả)

Em là dân mới vào nghề nên không rành lắm về thí nghiệm CPTu, nay em xin các anh chị giúp đỡ cho em điều này nhé:
Ví dụ: em cho điều kiện dừng thí nghiệm xuyên tĩnh là 10Mpa (không phân biệt sét hay cát). Anh chị nào có thể thiết lập giúp em tương quan giữa tải trọng chất tải khoảng bao nhiêu tấn để mình xuyên đạt điều kiện dừng trên không ạ (xem như chưa xét đến fs, nếu anh chị nào lập được tương quan có fs càng tốt)
Em cảm ơn các anh chị
Sponsored content

Extensometer Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Extensometer   Extensometer Icon_minitime

Extensometer

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang